Make In India Marathi Essay

Make In India Marathi Essay

मेक इन इंडिया अभियान नवी दिल्लीत पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी २ सप्टेंबर २०१४ रोजी सुरू केले होते. जगभरातील अव्वल व्यावसायिक गुंतवणूकदारांना (राष्ट्रीय किंवा आंतरराष्ट्रीय) गुंतवणूक करण्यासाठी कॉल करणे हा एक पुढाकार आहे. सर्व गुंतवणूकदारांना त्यांचा व्यवसाय (मॅन्युफॅक्चरिंग, कापड, वाहन, उत्पादन, किरकोळ, रसायने, आयटी, पोर्ट्स, फार्मास्युटिकल्स, आतिथ्य, पर्यटन, कल्याण, रेल्वे, लेदर इत्यादी) कोणत्याही क्षेत्रात उभारण्याची मोठी संधी आहे. देश. या आकर्षक योजनेत परदेशी कंपन्यांना भारतात मॅन्युफॅक्चरिंग पॉवरहाऊसेस बसविण्याच्या संसाधनात्मक प्रस्ताव आहेत.

भारत सरकारने सुरू केलेली मेक इन इंडिया मोहिमेमध्ये प्रभावी भौतिक पायाभूत सुविधा निर्माण करण्याबरोबरच त्यास व्यवसायाचे जागतिक केंद्र बनविण्यासाठी देशातील डिजिटल नेटवर्कची बाजारपेठ सुधारण्यावर भर देण्यात आला आहे (उपग्रहांपासून पाणबुडी, कार ते सॉफ्टवेअर, औषधनिर्माण संस्था ते बंदरांपर्यंत) , कागदी ते उर्जा इ.) या उपक्रमाचे प्रतीक (भारताच्या राष्ट्रीय प्रतीकातून प्राप्त) एक राक्षस सिंह आहे ज्याची अनेक चाके आहेत (शांततापूर्ण प्रगती आणि दोलायमान भविष्याचा मार्ग दर्शवितात). अनेक चाके असलेले एक विशाल चालणारा सिंह धैर्य, सामर्थ्य, कठोरता आणि शहाणपणा दर्शवितो. फेसबुकवर मेक इन इंडियाच्या पेजने 120 के पेक्षा जास्त लाईक्स ओलांडले आहेत आणि ट्विटर फॉलोअर्स लॉन्चिंगच्या काही महिन्यांतच 13 के पेक्षा जास्त आहेत.

मेक इन इंडिया मराठी निबंध

हा राष्ट्रीय कार्यक्रम देशाच्या जागतिक व्यवसाय केंद्रात रूपांतरित करण्यासाठी बनविण्यात आला आहे, ज्यात शीर्ष स्थानिक आणि विदेशी कंपन्यांसाठी आकर्षक प्रस्ताव आहेत. या मोहिमेमध्ये देशातील तरुणांची स्थिती सुधारण्यासाठी जवळपास 25 क्षेत्रात मौल्यवान आणि सन्मानित रोजगार निर्मिती तसेच कौशल्य वाढविण्यावर भर देण्यात आला आहे. वाहन, रसायने, आयटी आणि बीपीएम, विमानचालन, औषधी, बांधकाम, विद्युत यंत्रणा, अन्न प्रक्रिया, संरक्षण उत्पादन, अवकाश, वस्त्र, वस्त्र, बंदरे, चामडे, माध्यम आणि करमणूक, कल्याण, खाण, पर्यटन आणि आतिथ्य, रेल्वे , ऑटोमोबाईल घटक, अक्षय ऊर्जा, खाण, जैव तंत्रज्ञान, रस्ते आणि महामार्ग, इलेक्ट्रॉनिक्स सिस्टम आणि औष्णिक उर्जा.

या योजनेच्या यशस्वी अंमलबजावणीमुळे भारतातील 100 स्मार्ट शहरे प्रकल्प आणि परवडणारी घरे मिळण्यास मदत होईल. शीर्ष गुंतवणूकदारांच्या मदतीने ठोस वाढ आणि देशात मौल्यवान रोजगार निर्मिती सुनिश्चित करणे हे मुख्य उद्दीष्ट आहे. त्याचा फायदा दोन्ही पक्षांना, गुंतवणूकदारांना आणि आपल्या देशाला होईल. गुंतवणूकदारांच्या सहज आणि प्रभावी संप्रेषणासाठी भारत सरकारने एक समर्पित मदत कार्यसंघ आणि एक ऑनलाइन पोर्टल (मेक इन इंडिया डॉट कॉम) तयार केले आहे. व्यवसाय संस्थांकडील सर्व प्रश्नांची उत्तरे देण्यासाठी एक समर्पित सेल वचनबद्ध आहे

About admin

Check Also

डॉ भीमराव आंबेडकर

Dr Bhimrao Ambedkar डॉ भीमराव आंबेडकर (Bhimrao Ambedkar)भीमराव आंबेडकर हे बाबासाहेब आंबेडकर म्हणून प्रसिद्ध आहेत. …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *